PDA

View Full Version : Thi công chức - Ai có tài liệu ôn xin chỉ giáo

TTmicro
25-11-08, 11:24 AM
Tình hình là có đứa em chuẩn bị thi công chức nhà nước
Nghe nói thi 3 môn: Anh Văn - Tin Học - Quản lý hành chính
Ai đã thi rồi có kinh nghiệm xin chỉ bảo cách làm bài tốt và cách ôn thi tốt với.
Thanks

Com2009
25-11-08, 12:42 PM
Mình cũng đang ôn thi công chức, có xin được ít tài liệu của mấy anh chị thi trước, gửi cho em của ban tham khảo hen.
Phần thi Tin thì chủ yếu là tin học văn phòng, word, excel.. mình cũng đang mày mò ôn tập các hàm trong excel, lâu quá không dùng nên quên gần hết rùi...
Còn thi AV thì mình được miễn, nhưng hình như thi trình độ B, đọc viết... tuỳ hội đồng à. Chúc em ban thi tốt nhé!

kenavelin
26-12-08, 03:56 PM
Tài liệu toàn về Giáo dục nên ko áp dụng đc trong những lĩnh vực khác!

kiniem12004
04-01-09, 01:08 PM
Minh dang on thi cong chuc nganh thue , ban nao co tai lieu , xin chi giup voi.Thanks

kiniem12004
04-01-09, 01:29 PM
Tình hình là có đứa em chuẩn bị thi công chức nhà nước
Nghe nói thi 3 môn: Anh Văn - Tin Học - Quản lý hành chính
Ai đã thi rồi có kinh nghiệm xin chỉ bảo cách làm bài tốt và cách ôn thi tốt với.
Thanks
Ban oi, ban tim dc tai lieu chua? Minh cung dang tim ma chua co, neu ai tim dc truoc thi lien lac cho nhau nhe
Minh la Thanh Hoa :nik kiniem12004
mail: kiniemq2004@yahoo.com
ĐT: 0985487067

nguyenlehuyen131084
04-01-09, 04:40 PM
bạn ra nhà sách kinh tế ở đường Nguyễn Văn Cừ mua cuốn Pháp lệnh cán bộ công chức hoặc down trên mạng goài về học thuộc, đồng thời cũng phải bít cách phân tích các câu trong đó thì thi ok thui, tin học và tiếng anh thì trình độ B, nói chung wan trọng nhất vẫn là phần phỏng vấn, thường có câu Lương công chức thấp, tại seo bạn vẫn chọn đấy

ngocha0405
04-01-09, 10:30 PM
Thi công chức thuế gồm 3 môn thi. Môn thi Anh văn thi bài viết tương tự như thi chứng chỉ, hình như chỉ có hình thức thi viết. Thi vi tính, ngoài windows, word, excel, bạn xem thêm các kỹ năng sử dụng internet. Nếu thi vi tính theo hình thức trắc nghiệm thì bạn nên tìm hiểu nhiều cách làm cho 1 thao tác ứng dụng (nên tìm hiểu về sử dụng phím nóng).
Phần thi nặng nhất là Kiến thức chung: bạn cần tài liệu: Pháp lệnh công chức (hiện nay chi mới có dự thảo Luật); Kiến thức quản lý nhà nước ngạch chuyên viên; Các chính sách mới nhất về thuế (bạn nên chú trọng vào những điểm mới, những điểm thay đổi của chính sách mới so với chính sách cũ, tôi nghĩ đề thi sẽ xoáy sâu vào đó) và có thể có một sô nội dung thi khác (10 điều kỷ luật ngành thuế, cơ cấu tổ chức của ngành thuế...)
Thông thường Cục thuế sẽ có lớp ôn tập khi gần đến kỳ thi, qua đó bạn có thể biết mình cần những tài liệu gì một cách chi tiết hoặc bạn có thể tham khảo nội dung thi chi tiết trong thông bảo thi tuyển công chức của Cục thuế. Hiện giờ trước mắt thì bạn nên ôn trước những nội dung trên. I think so :-P

NQH
04-01-09, 10:46 PM
Một số tài liệu về các câu hỏi thi công chức về môn QLHCNN

TTmicro
05-01-09, 01:25 AM
Thanks all "HopTac"

ktnhung
07-01-09, 03:03 PM
Minh dang on thi cong chuc nganh thue , ban nao co tai lieu , xin chi giup voi.Thanks
minh cung dang on thi ngành thuế ban nao có tài liệu gửi giúp cho minh vào mail.
ktnhung@hanoi.gov.vn nhé.Mình cảm ơn rất nhiều

ngocha0405
05-02-09, 10:29 AM
Nội dung nghiệp vụ Cục thuế TPHCM bồi dưỡng môn Hành chính Nhà nước:
1. Thuế và chính sách thuế
1) Lý luận cơ bản về thuế
2) Thuế GTGT, Thuế TTĐB
3) Thuế TNDN
4) Thuế TN cá nhân
5) Các nội dung của Luật Quản lý thuế
6) Tổ chức bộ máy ngành thuế Việt Nam (chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, cơ cấu tổ chức bộ máy ngành thuế )
2. Kiến thức chung:
7) Quản lý nhà nước về kinh tế tài chính
8) Pháp lệnh cán bộ công chức
9) Luật thực hành tiết kiệm, chống lãng phí

thai232
05-02-09, 02:28 PM
Tình hình là em sắp vào Sở Công Thương TpHCM. Ai đã đi trước và có kinh nghiệm thì hướng dẫn giúp em chuẩn bị những gì để thi công chức.:think:

Zeuscava
09-02-09, 11:27 PM
tình hình là mính sắp thi vào sở của tỉnh mà ko biết có ai đã thi qua rồi có nhớ đề môn Quản lý hành chính nhà nc nó thường ra như thế nào ko nhỉ. thực sự là em đọc tài liều mà lù bù hết cả, lẫn lộn hết cả khó nhớ quá...có ai giúp mình hok ???plzzzz

Cá Heo
10-02-09, 06:09 PM
Tình hình là em sắp vào Sở Công Thương TpHCM. Ai đã đi trước và có kinh nghiệm thì hướng dẫn giúp em chuẩn bị những gì để thi công chức.:think:Hic, đừng vào đó, anh mới từ trong đó nhảy ra, hic hic, không làm gì cũng được 03 cái bằng khen đó : http://360.yahoo.com/sachvang

pat
11-02-09, 12:59 AM
Tớ cũng có vài món muốn giao cho các bạn, mai sẽ post.

catbui29
21-02-09, 10:49 AM
Minh dang tim tai lieu thi cong chuc nghanh thue, gan thi roi ma van chua co cac ban ah . Ban nao co thi giup minh voi, minh cam on cac ban nhiều. Mail cua mình: catbui29@yahoo.com.

mylove_one
31-03-09, 12:23 AM
Quả thật các tài liệu chia sẻ thật bổ ích, cám ơn các anh, chị.

hohoangluong
31-03-09, 01:23 AM
Mình cũng có sưu tầm được ít tài liệu, bạn xem và tham khảo nhé!

kakatung
19-04-09, 12:36 AM
Công chức giáo dục thi rất nhiều rồi. Vậy ai có tài liệu về thi công chức Địa Chính không?
Tôi sắp thi rui ma sao lúng túng quá trời. Các bạn cùng toàn thể anh chị trong diễn đàn giúp Tui với nhé. Thanks Các bạn cùng toàn thể anh chị trươc nhá!

thi_roby
23-04-09, 05:29 PM
search tài liệu thi tuyển công chức đều ra link này nhỉ, nhưng làm sao để download được file đây?

hung huong
29-05-09, 12:24 PM
cam on ban nhieu nhe!

kenno
30-06-09, 02:35 AM
Hic, đừng vào đó, anh mới từ trong đó nhảy ra, hic hic, không làm gì cũng được 03 cái bằng khen đó : http://360.yahoo.com/sachvang

Có kinh nghiệm gì thì bác cống hiến giúp đỡ cho người muốn vào. Bày đặt chê bai khoe khoang làm gì. Nói đc 1 câu cũng cho thấy sự vô dụng rồi. Đề nghị cấp thêm cho bác này 3 cái bằng khen nữa vì ko giúp gì cho em út cả.

thichdonggach
30-06-09, 04:14 PM
Chào các bạn !
Tôi đang cần taig liệu ôn thi công chức vào sở NN. Theo tôi được biết vừa rồi Bộ NN vừa tổ chức thi công chức, có bạn nào có tài liệu đó không vậy ? có thể share được không ah ?
Tôi xin cảm ơn rất nhiều ?

HunterVn
10-07-09, 10:53 PM
Chào các anh, em mới gia nhập diễn đàn, em chuẩn bị thi công chức vào ngân hàng Viettin Bank và Hải Quan, có pác nào có kinh nghiệm hay tài liệu gì về 2 phần đó thì giới thiệu cho em với nhé, em xin cảm ơn nhiều !"HopTac"

thuy lun
14-07-09, 03:41 PM
các bác ơi em cũng sắp thi công chức, mà cái môn tiếng anh của em thì em tệ lắm, em đang cố gắng ôn tập, nhưng bác nào có tài liệu về môn anh văn này cho em thì hay quá, mong các bác giúp em. em thi Hải quan

thocong85
04-08-09, 09:50 AM
ko co tai lieu thi cong chuc hanh chinh su nghiep a.chan qua di anh em oi

tdson178
20-08-09, 10:16 AM
Thank moi nguoi nhieu

hainhu
20-08-09, 05:45 PM
Chào các bạn!
Mình cũng sắp thi công chức nhà nước, phần thi tiếng anh là khó khăn nhất với mình. Ai có tài liệu gì về thi tiếng anh công chức giúp mình với!

trananhsangcct
12-09-09, 10:07 AM
tài liệu thì mình có nh]ng minh k post lên được chán quá thi đậu rồi bay giơ lại phải học 1 tháng và thi nữa các cậu ah mà bây giờ chưa có tài liệu đây

muabuon1002
20-09-09, 06:48 PM
Mình đang ôn thi công chức nghành kế toán mầm non ai có tài liệu thì giúp mình với nhé mình cảm ơn nhiều

somuchmore
23-09-09, 11:01 PM
thaks nhieu

apprenti
28-09-09, 02:44 PM
thanx ^^

myifa2009
19-10-09, 10:50 AM
toi thi cong chuc nganh xay dung . Ai co tai lieu on thi cho toi thm kham voi. thi lan dau tien nen toi chua co tai lieu on thi. mong moi nguoi giup do

ngoctran1801
13-11-09, 05:26 PM
em chuẩn bị thi công chức vào ngân hàng Nhà Nước nghe nói là thi 3 môn AV-Tin -Quản Lí Hành Chính Nhà Nước.Không biết có anh chị nào có kinh nghiệm share em với...huhu.Lần đầu thi công chức ko biết lèm seo cả.Thanks all!botay

ngoctran1801
14-11-09, 05:31 PM
ây ơi,mình nghe nói thi môn quản lí hành chính nhà nước mà,trong đây có phần QLNN về kinh tế nè,mà toàn câu hoiỏi hem có câu trả lời.....hichic

chodom
23-11-09, 11:05 AM
ai có tài liệu thi công chức về môn quản lý nhà nước, tin học, tiếng anh thì chia sẻ cho mình với nhé. Email của mình là ky_si_rong_2020@yahoo.com

ringsup
12-12-09, 03:26 PM
Mình chuẩn bị thi công chức trường Kinh tế quốc dân. Bạn nào có đề thi tin học thì có thể share cho mình được ko? Mình cám ơn rất nhiều ^^.

chuotcoi
14-12-09, 12:58 PM
tks bạn nhiều nhé ! quá tuyệt !

ktdk10
24-01-10, 09:09 PM
Rất cám ơn bạn. Tài liệu rất hữu ích

zxungnhiz
23-02-10, 05:54 PM
e sắp ra trường va thi vào công chức ngành thuế.Ai co tài liệu thi gửi cho e với nhé.Thank anh chị rất nhiều.email của e là ..... Trinhngocan87@yahoo.com

meoluoi_27387
06-03-10, 10:24 AM
mình sắp thi công chức ngành hải quan, ai có tài liệu j chia se cho mình với nhe!nhất là tiếng anh ấy a

boy_vungtau3872
08-03-10, 12:02 AM
cam on anh chi rat nhieu. e cung da tim duoc mot so tai lieu ung y. chuc anh chi thanh cong

thuong_huyen
08-03-10, 12:48 AM
anh chị có tài liệu nào thi công chức giáo dục gửi cho em nhé. nghe nói là học khó vào lắm. hic hic:please:

vanho
13-04-10, 09:18 AM
ko có tài liệu thi công chức môn tiếng anh ha?

thanhnga_tn87
19-04-10, 02:39 PM
ai co tai lieu cho minh xin nhe
minh sap thi vao cong chuc nha nuoc, cac ban co de tin quan ly nha nuoc va tieng anh gui cho minh voi

vtrangnd
19-04-10, 03:47 PM
Các bác cho em hỏi làm sao để download được file a?
Cảm ơn nhiều nha.

vtrangnd
19-04-10, 03:57 PM
Em chuẩn bị thi Công chức vào Kho Bạc Nhà Nước, Anh Chị nào có tài liệu cho em xin với a?

Em cảm ơn các Anh Chị nhiều nha.

kimloi
08-05-10, 04:26 AM
em chuan bi thi cong truc chuyen nganh tin hoc
Ai co tai lieu share em voi
Email của em : kimloi8x@gmail.com
Thanks you

ngocnhu76
06-07-10, 07:53 PM
Minh dang du dinh thi cong chuc trong nganh thue nhung minh cung lo so lam, khong biet de thi co qua kho khong va de thi nhu the nao. Ban nao da tung thi qua roi xin vui long giup minh voi hoac co the cho minh xin tai lieu de tham khao them nha. Minh cam on cac ban nhieu lam. Dia chi mail cua minh ne , vui long gui cho minh neu ban nao co tai lieu nhe.Thanks: ngocnguyento@yahoo.com.vn.

minhhiep
27-07-10, 05:52 PM
Tks. Mình đang cần gấp. Cảm ơn bạn rất nhiều.

trieudinhhungnd
05-08-10, 05:32 PM
Minh cung dang tim de thi TA cong chuc ma chua co. hiem qua.

Mai Trần
11-08-10, 03:08 PM
Đề thi Tiếng Anh ở đâu có, post gium len các bạn oi

vip10o0o0o
24-08-10, 05:16 PM
đồng chí náo có tài liệu ôn thi công chức ngành giáo dục làm ơn gửi cho mình nhe
đ/c : tuyet_tranbinh@yahoo.com
mình cám ơn và hậu tạ.

vip10o0o0o
24-08-10, 05:17 PM
đồng chí náo có tài liệu ôn thi công chức ngành giáo dục, mình thi vị trí quản lý văn phòng làm ơn gửi cho mình nhe
đ/c : tuyet_tranbinh@yahoo.com
mình cám ơn và hậu tạ.

hue pham
10-09-10, 01:21 AM
có anh chị nào có đề thi công chức môn anh, share em với ạ, e đang rất cần

jetalibi
24-09-10, 04:24 PM
bac nao co tai lieu on thi nghanh cong thuong va cu the la quan ly thi truong thi cho em voi!
dia chi email cua em: jetalibi@yahoo.com.
xin chan thanh cam on!

Phung_LK
27-09-10, 04:31 PM
Thank moi nguoi nhieu

ko co tai lieu thi cong chuc hanh chinh su nghiep a.chan qua di anh em oi

thaks nhieu

toi thi cong chuc nganh xay dung . Ai co tai lieu on thi cho toi thm kham voi. thi lan dau tien nen toi chua co tai lieu on thi. mong moi nguoi giup do

cam on anh chi rat nhieu. e cung da tim duoc mot so tai lieu ung y. chuc anh chi thanh cong

ai co tai lieu cho minh xin nhe
minh sap thi vao cong chuc nha nuoc, cac ban co de tin quan ly nha nuoc va tieng anh gui cho minh voi

em chuan bi thi cong truc chuyen nganh tin hoc
Ai co tai lieu share em voi
Email của em : kimloi8x@gmail.com
Thanks you

Minh dang du dinh thi cong chuc trong nganh thue nhung minh cung lo so lam, khong biet de thi co qua kho khong va de thi nhu the nao. Ban nao da tung thi qua roi xin vui long giup minh voi hoac co the cho minh xin tai lieu de tham khao them nha. Minh cam on cac ban nhieu lam. Dia chi mail cua minh ne , vui long gui cho minh neu ban nao co tai lieu nhe.Thanks: ngocnguyento@yahoo.com.vn.

Minh cung dang tim de thi TA cong chuc ma chua co. hiem qua.

bac nao co tai lieu on thi nghanh cong thuong va cu the la quan ly thi truong thi cho em voi!
dia chi email cua em: jetalibi@yahoo.com.
xin chan thanh cam on!

Đề nghị các bạn tôn trọng nội quy forum cũng như tôn trọng các thành viên khác, gõ tiếng Việt có dấu nhé.

hoadongnoi.8x
05-10-10, 09:02 PM
tớ mún xin đề thi công chức môn tiếng anh . bác nào có đề cho tớ với ! tớ đang cần gấp! cảm ơn nhìu nha! gmail của tớ là hoadongnoi.8x@gmail.com chúc mọi người zui zẻ

khumoco21
07-10-10, 12:08 PM
Ai có tài liệu thi công chức vào sở khoa học công nghệ hay Thanh tra KHCN thì giúp em với:
có thề gửi mail qua ngovanhiepnt@gmail.com

nguyenhiep.nh88
15-10-10, 07:52 AM
anh chị ơi
có ai thi công chức của bộ tài chính ngành ngân hàng có còn tài liệu share cho em với
email của em là nguyenhiep.nh88@yahoo.com
thanks

tranhai1011
17-10-10, 12:19 PM
Cả nhà ơi, có ai có tài liệu thi công chức của Bộ tài chính ko thì share giùm em với. Mail của em nè: doll17_vn@yahoo.com :thank:

bichngoc431986
25-10-10, 10:50 AM
ba con oi! em sap thi cong chuc thue ma em chua bit ti gi ca? ai co tai lieu gi giup em voi. Em cam on

THUHAI
25-10-10, 01:24 PM
Em cũng đang ôn thi công chức thuế mà chưa có tài liệu gì.
Anh chị nào có tài liệu cho em xin với .
Em cảm ơn Mail của em thuha.hn85@yahoo.com.vn

mucmatau06011986
28-10-10, 09:51 PM
thi công chức thuế gồm 3 môn thi. Môn thi anh văn thi bài viết tương tự như thi chứng chỉ, hình như chỉ có hình thức thi viết. Thi vi tính, ngoài windows, word, excel, bạn xem thêm các kỹ năng sử dụng internet. Nếu thi vi tính theo hình thức trắc nghiệm thì bạn nên tìm hiểu nhiều cách làm cho 1 thao tác ứng dụng (nên tìm hiểu về sử dụng phím nóng).
Phần thi nặng nhất là kiến thức chung: Bạn cần tài liệu: Pháp lệnh công chức (hiện nay chi mới có dự thảo luật); kiến thức quản lý nhà nước ngạch chuyên viên; các chính sách mới nhất về thuế (bạn nên chú trọng vào những điểm mới, những điểm thay đổi của chính sách mới so với chính sách cũ, tôi nghĩ đề thi sẽ xoáy sâu vào đó) và có thể có một sô nội dung thi khác (10 điều kỷ luật ngành thuế, cơ cấu tổ chức của ngành thuế...)
thông thường cục thuế sẽ có lớp ôn tập khi gần đến kỳ thi, qua đó bạn có thể biết mình cần những tài liệu gì một cách chi tiết hoặc bạn có thể tham khảo nội dung thi chi tiết trong thông bảo thi tuyển công chức của cục thuế. Hiện giờ trước mắt thì bạn nên ôn trước những nội dung trên. I think so :-p
cÁc bẠn Ợi, ai cÓ ĐÈ thi cÔng chỨc thuẾ nĂm 2009 chi gỮi cho mÌnh vỚi, nĂm nay thi nhiỀu quÁ mÀ khÔng cÓ tÀi liỆu tham khẢo gÌ hẾt, nẾu dc thi xin cẢm Ơn cÁc Ân nhÂn nhÉ!(hoangphan779@gmail.com)

huyhoanght2505
29-10-10, 11:46 AM
Em đang ôn thi công chức thuế, anh chị nào có tài liệu thì send cho em với nhé.
Email: huyhoang_ht2505@yahoo.com.
Thank anh chị nhiều nhé!

phuocsy
29-10-10, 07:15 PM
Tài liệu học thi công chức thuế năm 2006, đọc thấy vẫn còn sử dụng được nên up cho các bạn. Lúc ấy chưa có Luật Quản lý thuế nha, các luật thuế mới cũng thay đổi nhiều (TNDN, TTĐB, GTGT, TNCN...).

ngochoa_princesss
30-10-10, 02:42 PM
cả nhà ơi, sao mình down tài liệu tất cả đều ko được, ai có tài liệu share mình với, mình chuẩn bị thi CC thuế. lo lắng wá vì ko biết thi như thế nào. mail mình nà: ngochoa.nhatrang@gmail.com. Cảm ơn cả nhà !

manhhung2612
30-10-10, 10:00 PM
các bạn oi! Mong các bạn gửi các tài liệu về thi công chức mà các bạn đã up lên diễn đàn vào mail cho mình với. Mình down không được. cám ơn nhiều! Mail:maylangthang2612@yahoo.com

manhhung2612
30-10-10, 10:04 PM
Mình cũng down không được. Mong phuuocsy hay gửi vào mail cho mình với nhé
Mail: maylangthang2612@yahoo.com
Cám ơn bạn rất nhiều!

phuocsy
31-10-10, 01:48 PM
Gửi thêm cho các bạn Thông tư 55/TTLT-BVN-VPCP quy định về thể thức trình bày văn bản và các mẫu biểu văn bản thường dùng. Rất cần cho các bạn làm công chức và các công việc liên quan đến soạn thảo văn bản ở tất cả mọi lĩnh vực.

thoakoi
01-11-10, 05:12 PM
Tài liệu học thi công chức thuế năm 2006, đọc thấy vẫn còn sử dụng được nên up cho các bạn. Lúc ấy chưa có Luật Quản lý thuế nha, các luật thuế mới cũng thay đổi nhiều (TNDN, TTĐB, GTGT, TNCN...).

bạn ơi! tài liệu 2006 của bạn lỗi òy! post lại để mọi người còn tham khảo với!

thaithithao1986@gmail.com
02-11-10, 10:36 AM
các bạn oi! Mong các bạn gửi các tài liệu về thi công chức mà các bạn đã up lên diễn đàn vào mail cho mình với. Mình down không được. cám ơn nhiều! Mail:maylangthang2612@yahoo.com

mình cung đang tim tài liệu ôn thi công chức nhành thuế nè.mà chưa tìm được j hết. có anh chị hay bạn nào tìm dược jup mình với.mail mình nè: thaithithao1986@gmail.com

haiyen1
03-11-10, 01:56 PM
mình sắp thi công chức ngành THUẾ, rất mong mọi người ai có thì chia sẻ cho minh xin ít tài liệu.Rất cảm ơn mọi người! mail của mình là: haiyen3101@gmail.com

hoangphuongha
04-11-10, 05:08 PM
cam on ban nhiu nhiu nha

xuanvtvp87
05-11-10, 04:07 PM
Các bạn cho mình hỏi mình thi cán sự TIN HỌC thì thi những môn gì bạn nhỉ

huyhoang265
05-11-10, 10:35 PM
ai co tài liệu thi công chức thuế share cho mình nữa. Mail của mình là: huyhoanghn88@gmail.com

duongtrangtc
10-11-10, 02:20 AM
Anh chị nào có tài liệu ôn thi Công chức bộ tài chính share giúp em với ạ! (Nhất là tiếng anh và kinh tế vĩ mô quản lý nhà nước về tài chính! Email: duongtrangtc@gmail.com. Em cảm ơn nhiều ạ!

smiter
11-11-10, 08:40 AM
Nghànhh thuế năm nay thi nhiều môn quá, tài liệu thì lang mang quá chừng không biết sao ôn đây
---------------
lop seo khoa 1 (http://thanhlhn.webchuyennghiep.net/lop-seo-khoa-1.html)

duochop
11-11-10, 08:41 AM
cảm ơn các bạn rất nhiều vì những kinh nghiệm và tài liệu các bạn đã trao đổi

anhnang1804
12-11-10, 11:08 AM
Thực sự học hành là một đằng, thi cử lại là đằng khác. Mình ra đi làm 4 năm rồi, tự tin là nhiều kinh nghiệm và kiến thức, nhưng đến lúc muốn tham gia thi công chức thì ôi thôi, toàn những thứ đâu đâu, ôn thế này thì khác nào đánh đố nhau. Nhất là mấy môn QLNN với Kiến thức chung về Thuế.
Thôi thời buổi bây giờ phải chấp nhận chứ sao được, down tài liệu về mà nhai thôi. May trúng cái nào, nhơ nhớ mang máng mà còn bịa thêm.

anhsang18484
15-11-10, 04:54 PM
cảm on nhìu

hongduyen87vn
15-11-10, 11:08 PM
bạn nào co tai lieu on thi cong chuc thue thi gui cho minh qua email nay nha! hongduyen87vn@yahoo.com thanks!

hatinlove
15-11-10, 11:57 PM
Mình chuẩn bị thi công chức vào Bộ Công Thương, đợt vừa rồi có bạn nào thi cho mình xin ít tài liệu, kinh nghiệm ôn thi với. cảm ơn các bạn.

thanhthuongnb
21-11-10, 05:58 PM
Hic. Mún thi mà ko bít bắt đầu ôn từ đâu

thuytran85
22-11-10, 02:01 PM
Admin ơi, tại sao iem muốn down load tài liệu ở đây thì không thể được?

hoangmrduongx6
23-11-10, 08:50 PM
Chào các bác,
Đầu tháng tới em thi công chức Kho bạc và Thuế. Vì đây là lần đầu nên em chưa có tí kinh nghiệm nào cả. Bác nào đã có kinh nghiệm kinh qua hay có tài liệu ôn thi và đề thi mấy môn công chức cho em xin để em về dùi mài kinh sử thêm. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.
Mail của em là: duongduchoang.vla@gmail.com

hoang minh715
25-11-10, 10:56 AM
Thank so much

nguyenlua1703
26-11-10, 11:24 AM
Một số tài liệu về các câu hỏi thi công chức về môn QLHCNN
cam on chi da giup em co duoc mot tai lieu on thi cong chuc de chuan bi cho ky thi sap toi. cam on chi rat nhieu

nguyentuan75
27-11-10, 01:20 AM
Tài liệu toàn về Giáo dục nên ko áp dụng đc trong những lĩnh vực khác!
tôi đang chuẩn bị thi công chức ngạch cán sự Thanh tra xây dựng do UBND thành phố Hà nội tổ chức, anh, chị, em nào có tài liệu liên quan cho tôi xin để được tham khảo trước. Xin cảm ơn.

hunter86
27-11-10, 07:40 PM
Tài liệu rất bổ ích cám ơn nhìu nhìu!!

phuongvan02
28-11-10, 10:41 PM
Mình cũng có sưu tầm được ít tài liệu, bạn xem và tham khảo nhé!
Em đang chuẩn bị thi vào ngành thuế, nhưng em còn lo về môn chuyên ngành của em vì nó nhiều quá, em k biết ôn từ đâu, chuyên ngành của em là công nghệ thông tin, chị có đề thi về chuyên ngành này k, giúp em với! Em muốn xem tham khảo cách cho đề thế nào thôi. Thanks chị nha! Nếu có chị gửi qua mail cho em nha! phuongvan02@yahoo.com

haingoc84
29-11-10, 10:00 AM
Xem bộ ngành thuế cũng có sức thu hút ghê ta. Các bạn suy nghĩ cho kỹ, đừng để thi đậu vào làm được vài tháng rồi nghỉ, công việc của công chức thuế không 'sướng' như mọi người thường nghĩ đâu:think:
Còn tài liệu thì ngay cả trong ngành cũng chưa có rút gọn, chưa có lịch ôn. Vì vậy các bạn cứ ôn Luật Quản Lý thuế: phần nghĩa vụ và quyền lợi của người nộp thuế, công chức thuế. Pháp lệnh cán bộ công chức: phần nghĩa vụ, quyền lợi, khen thưởng, kỷ luật. Còn phần QLNN thì chuyên đề 16, 17 ( phần tài chính công, chi tiêu công, NSNN...). Đại loại là như thế. Phần tin học trắc nghiệm thì các bạn tự ôn hoặc chờ tài liệu ôn của nội bộ ngành, nói chung là khá dễ. Anh văn thì tương tự, trên A 1 chút thôi. năm nay chỉ tiêu khá nhiều mà đăng ký rất ít. Vì vậy các bạn cố gắng từ 5 trở lên là đủ đậu rồi.....:ok:

Thuongnguyen115
04-12-10, 11:23 AM
Chào gia đình cao học kinh tế ,hiện em đang ôn thi công chức ngành thuế năm 2010,ai có tài liệu thì send cho em với,em là dân ngoài ngành nên chả biết ôn thế nào.gửi vào mail cho em nhé ngoisaoxa_15@yahoo.com. (ngoisaoxa_15@yahoo.com.Thanh)
Thank nhiều

tomato2010
04-12-10, 06:35 PM
t sắp th công chức vào ngành Thuế, bạn nào có tài liệu hay đề cương ôn t ập thì send mình với, m thanks các bạn nhìu nhìu, mail mình là girl51188@yahoo.com.vn

kimkim1988
04-12-10, 11:44 PM
các bạn ưi cho mình xin tài liệu thi công chức thuế với.nhất là môn anh văn và tin học.mình thank các ban nhiều. mail mình là: khanhdobhk31@gmail.com

ntdiep12a7
05-12-10, 11:42 AM
Xem bộ ngành thuế cũng có sức thu hút ghê ta. Các bạn suy nghĩ cho kỹ, đừng để thi đậu vào làm được vài tháng rồi nghỉ, công việc của công chức thuế không 'sướng' như mọi người thường nghĩ đâu:think:
Còn tài liệu thì ngay cả trong ngành cũng chưa có rút gọn, chưa có lịch ôn. Vì vậy các bạn cứ ôn Luật Quản Lý thuế: phần nghĩa vụ và quyền lợi của người nộp thuế, công chức thuế. Pháp lệnh cán bộ công chức: phần nghĩa vụ, quyền lợi, khen thưởng, kỷ luật. Còn phần QLNN thì chuyên đề 16, 17 ( phần tài chính công, chi tiêu công, NSNN...). Đại loại là như thế. Phần tin học trắc nghiệm thì các bạn tự ôn hoặc chờ tài liệu ôn của nội bộ ngành, nói chung là khá dễ. Anh văn thì tương tự, trên A 1 chút thôi. năm nay chỉ tiêu khá nhiều mà đăng ký rất ít. Vì vậy các bạn cố gắng từ 5 trở lên là đủ đậu rồi.....:ok:
Chị ơi, không biết đến khoảng bao giờ thì TCT tổ chức thi chị nhỉ?

huuhaoit
07-12-10, 03:21 AM
Chào tất cả các bạn.Bạn nào cần tài liệu thi công chức thi hãy mail vào mail của mình nhé.
Mail: huuhaoit@gmail.com
Yahoo:HuuHaoIT

mình sẽ cố gắng giúp các bạn
chúc các bạn thành công

ttninh
10-12-10, 02:47 PM
Bnaj nào có ài liệu xin gửi cho tôi qua mail: ttninh2005@yahoo.com.vn
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

hoadang
14-12-10, 09:47 AM
Mình đang ôn thi để chuẩn bị thi công chức Thuế. Cám ơn bạn Hải Ngọc và HuuHao đã chia sẻ thông tin. Các bạn có biết thông tin gì về đề thi chuyên ngành Thuế của những năm trước xin chia sẻ cho mình và các bạn đang chuẩn bị thi với.

phuongthk2
15-12-10, 11:20 AM
có anh chị nào có đề thi công chức thuế mấy năm trước cho em với mấy anh chị ơi
thanks!........
email: phongdan.info@gmail.com
mong các anh chị hãy giúp đỡ dùm em, em cám on rát nhiều
mong nhận dc câu trả lời của các anh chị về mail của em sớm nhất nhé

kensibo
22-12-10, 10:57 PM
hix sắp thi rùi mà tài liệu lan man quá.

hongtruong
05-01-11, 01:18 PM
muốn DAWLAOT FILE bạn phải đăng ky thanh vien cua dien dan la ok mà...

napo_k16
05-01-11, 01:45 PM
Tôi có bộ tài liệu ôn thi công chức ngành thuế; gồm: đề cương môn kiến thức chung, đề cương môn nghiệp vụ chuyên ngành, đề cương bài thi trắc nghiệm nghiệp vụ thuế, đề thi công chức thuế năm 2005, đề thi công chức thuế năm 2009.
Ai có nhu cầu liên hệ theo số điện thoại: 0984.601.718
Mình lang thang mấy 4R toàn thấy ông có nick freday35 này đi rao bán tài liệu ôn thi công chức ngành thuế. Chán thật ông ấy định coi CHKT là cái chợ cho nhà ông ấy rao à!

xuanphuc
16-01-11, 01:59 PM
sao biêt tớ ở sài gòn vậy?hix

duonganh_01
22-02-11, 05:19 PM
Bạn nào có tài liệu và đề thi công chức vào cơ quan Đảng không, cho mình xin với. Email: anhkietanhthu@gmail.com

viccop
28-02-11, 12:34 AM
E đang chuẩn bị thi công chức Ngân hàng Nhà nước vào tháng 4 tới., Các bác có kinh nghiệm hay tài liệu gì thì post lên cho e xin với nhé. Thanks các bác nhiều nhiều!!

binhminhx
20-03-11, 04:15 PM
cam on moi nguoi nha!

salex7a
29-03-11, 10:11 AM
tài liệu quý, thanks e!

vinhbinh
15-04-11, 08:57 AM
Cảm ơn các anh chị đã đăng khá nhiều tài liệu về QLHC, nhưng rất tiếc là không có tài liệu tiếng anh nhỉ.

binhanto
07-06-11, 11:38 AM
em muốn thi công chức vào sở công thương, ma không biết thế nào,ai có kinh nhiêm hay tài liêu gửi cho em nhe:pham_bình86@yahoo.com xin cam ơn

nguyentienhungvp
07-06-11, 11:40 PM
Cho em xin tài liệu thi công chức ngành khoa học môi trường với các anh chị ơi!

manhtai
22-06-11, 11:47 AM
em muốn thi công chức vào sở công thương, ma không biết thế nào,ai có kinh nhiêm hay tài liêu gửi cho em nhe:pham_bình86@yahoo.com xin cam ơn

Chào bác
Em cũng thi công thương nhưng ỏ huyện
BÁc có chút tài liệu hay kinh nghiệm j không chỉ giáo em với
Xin cám ơn bác

huuhaoit
29-06-11, 06:47 PM
có gì mail vào mail huuhaoit@gmail.com mình sẽ gửi tài liệu cho các bạn

lephunhan
01-07-11, 02:48 PM
ai có tài liệu ôn thi công chức ủy ban chứng khoán nhà nước không, gửi cho mình nhé
email: huonglt0511@gmail.com
SĐT: 0979 421 789
cảm ơn các bạn rất nhiều.

dinh_kimlien2884
01-07-11, 11:42 PM
tôi cũng đang tìm.nếu có tôi sẽ gửi ngay

lavender162
05-07-11, 04:40 PM
tôi cũng đang tìm.nếu có tôi sẽ gửi ngay

em cũng đang tìm tài liệu ôn thi vào ngành kế toán- kiểm toán mà không có. Anh tìm được thì gửi vào mail: lavender_htpq@yahoo.com.vn cho em với nha. Em cám ơn anh nhiều!:thank:

quan a3
12-07-11, 04:34 PM
mình chuẩn bị thi công chức vào trường hvtc mà ko biết thi cái gì các bạn chỉ bảo cho mình và cho mình tai liệu nhé

gatock
21-07-11, 11:39 AM
ai có tài liệu ôn thi công chức ngành giáo dục không cho em xin với, e tìm trên cụ google nhưng mà chẳng có! Mà thấy mấy anh nói là tài liệu công chức giáo dục rất nhiều! HELP ME, PLEASE!

thaimy86
29-07-11, 11:22 AM
hic, các anh chị ơi. e sắp thi công chức kế toán mà sao tìm hoài và e chưa có kinh nghiệm gi thi công chức cả. Anh, chị đã có thi qua hay chi e kinh nghiệm nha. Và e cũng chưa biết tìm những tài liệu nào cả. Anh chị nào có tài liệu gửi cho e với nha. E cám ơn anh chị nhiều nhiều. Email của e là: thaimy86@gmail.com.

stst73
29-07-11, 12:23 PM
mình chưa thi bao giờ nên mình cũng không biết. bạn thi vào đâu vậy nhỉ ?

bich nguyet
16-08-11, 10:40 PM
mình âng ôn thi công chức ngành thuế. Ai có tài liệu và đề thi từ những năm trước cho mình với nhé! Mình cảm ơn nhìu nhìu! Mail mình là : bichnguyettang@gmail.com

dolink2009
18-08-11, 09:19 AM
Mình bên Văn phòng đoàn đại biểu Quốc Hội và HĐND tỉnh HD. Cuối năm nghe nói có đợt thi công chức. Ai có tài liệu liên quan đến ngành của mình cho mình xin tham khảo với, kiếm trên mạng môn QLNN toàn nói về nghành giáo dục, còn nghành của mình không biết môn QLNN ntn để ôn cho đúng trọng tâm. Rất mong đc các bạn giúp đỡ

Mail: trantuando87@gmail.com

hoangbach
21-08-11, 10:02 AM
Mình nghe nói cuối năm có đợt thi công chức về quản lý thị trường, mình đang định thi nộp hồ sơ thi vào đó mà không biết thi những gì và ôn thế nào? Bác nào có tài liệu hay đã từng thi vào quản lý thị trường thì cho mình xin tài liệu hoặc cho chỉ dẫn với nhé

Mail: hoangbach249@gmail.com

amy.nguyen189
23-08-11, 02:26 PM
mình đang thi vào bộ CT, cũng có kha khá tài liệu, bạn nào cũng thi vào thi email mình share tài liệu với nhau nhé.
amy.nguyen189@yahoo.com

nguyenhong88
24-08-11, 12:32 PM
Em muốn thi vào công chức KBNN. ai có tài liệu gì về công chức kho bạc cho em xin với ạ. em cảm ởn nhiều

phungvuphitien
24-08-11, 05:36 PM
sao mềnh ko down dc file này nhỉ

anhthuneu87
10-09-11, 12:34 AM
Mình cũng sắp thi chuyện viên kế toán kho bạc nhà nước, bác nào có tài liệu gửi mail anhthuneu@gmail.com (anhthuneu@gmail.com) giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn nhiều!

nhimnhim
11-09-11, 01:25 PM
MÌNH SẮP THI CÔNG CHỨC KBNN.AI CO TÀI LIỆU HAY ĐỀ THI NĂM 2010 SEND CHO MÌNH VỚI NHÉ.CẢM ƠN NHIỀU.EMAIL CỦA MÌNH LÀ xuongrongbien1402@gmail.com.

sayin_ok
27-09-11, 10:56 PM
Các anh chị ơi em chuẩn bị thi công chức vào sở tài chính mà chưa có tài liệu gì cả, ai có cho em xin với ạ. Địa chỉ email của em là: ngocdung0809@gmail.com
Em chưa thi công chức bao giờ nên không biết hình thức thi thế nào? Có câu hỏi nào dạng liên hệ tình hình thực tế của ngành không ạ?? ví dụ như em thi vào sở tài chính thì thường hỏi dạng liên hệ đó như thế nào ạ?? Anh/Chị nào có kinh nghiệm thi vào sở tài chính rồi chia sẻ cho em với ạ.
Em cảm ơn mọi người nhiều ạ. :))