PDA

View Full Version : Cần chia sẻ một dự án mẫu về việc lập trường mầm non tư thục

whydothat
12-09-08, 12:36 AM
Nếu các anh chị nào có dự án hoặc đề tài tiểu luận về dự án này, xin vui lòng chia sẽ với mình với nhé! Mình đang cần gấp.
Xin cảm ơn các anh chị em trong 4R rất nhiều!
"HopTac"

songhuong8408
12-09-08, 11:33 AM
Hiii Anh !!!

sao Anh tham thế ??? hiiiii nhiều dự án vậy Anh.
Vấn đề lập dự án thì cũng giống nhau thôi ở các lĩnh vực nghành nghề nhưng lệ thuộc hoàn toàn vào ý tưởng của Anh về dự án từ đó Anh làm trình tự các bước thôi ... ( em đã làm tư vấn dự án trường ở UK rồi nên em biết mà )

Cố lên Anh !!! :think:

em gái sông Hương ...

xeganmay
10-01-09, 02:34 PM
báo trước với bạn là nếu coi đây là ngành kinh doanh thì hoàn toàn kg ngon ăn đâu nhé. cái khó nhất mà bạn phải đối đầu chính là nhân sự đấy.

heoheo
03-02-09, 04:36 PM
Các anh chị ơi e rất muốn mở một trương mầm non để dạy các bé. Nhưng e cũng chưa biết định hướng thực hiện như thế nào để đạt hiệu quả và năng suất cao nhất:
Các anh chị có thể Post bài share cho e được không?
http://caohockinhte.info/forum/images/icons/please.gif http://caohockinhte.info/forum/images/icons/thankyou.gif emergency.......
Thanks a lot.

TTmicro
17-02-09, 10:51 AM
Hay lắm bà chị mình gửi con nhỏ ở nhà tư nhân mỗi tháng mất 1,5T
Bác mở mỗi lớp trông 15-20 chú nhóc là thu khá tiền

TRIEULUAN
17-02-09, 04:55 PM
Lĩnh vực này khá chua, không ngọt ngào như bạn nghĩ đâu, bạn nên cân nhắc kĩ trước khi đầu tư. Nếu bạn không là người am hiểu nhiều về giáo dục mầm non thì đừng vội đầu tư vào lĩnh vực này nhé. Kinh doanh nhà trẻ mầm non, trường mẫu giáo thì việc "yêu nghề yêu trẻ " đặt lên hàng đầu so với kiếm tiền đó. Đầu tư CSVC hạ tầng tốn ko ít tiền đâu.

Một số khó khăn về việc mở trường :

1) về mặt bằng : phải có 1 chỗ rộng rãi và sạch sẽ để cho bọn trẻ chơi.
- Nếu kiếm chỗ trong nội thành thì sẽ rất tiện cho ba mẹ đón các bé nhưng chi phí rất cao trong TPHCM thì tấc đất tấc vàng mà
- Chỗ ở xa thì phải tốn chi phí đưa đón bé đi học
- Chi phí khấu hao về xây dựng trường sẽ đội lên rất cao đó

2) Về Nhân sự : phải có 1 đội ngũ quản lý và lãnh đạo tốt am hiểu về kiến thức giáo dục mầm non. 1 cô hiệu trưởng giỏi sẽ đảm bảo cho bạn 1 trường học đâu vào đấy, các cô giáo mầm non nữa...hihi

3) Về khách hàng : các bé còn rất nhỏ nên rất dễ hay bệnh và bệnh thì lây nhanh kinh khủng lắm, và chỉ cần 1 vài ca bệnh thì sẽ mất uy tín của trường ngay nên trường phải chuẩn bị thêm các đội ngũ y bác sĩ sơ cứu kịp thời...Chi phí này cũng chiếm đáng kể.

Nói túm lại thì dự án lập nhà trẻ thì doanh thu là tiền học phí của các bé còn chi phí chính là chi phí khấu hao, tiền ăn của các bé, tiền công dạy của GV.

Do đặc thù doanh thu và chi phí như vậy nên việc tăng cao doanh thu hoặc giảm chi phí đều rất nhạy cảm nên việc kiếm nhiều lợi nhuận trong thời gian đầu (5 năm đầu ) là rất khó thậm chí lỗ như chơi.

cunhoabinh
11-03-09, 02:30 PM
Mình có thể giới thiệu cho bạn các cô giáo mầm non rất có kinh nghiệm, và yêu nghề. Nhưng bạn phải lo về cơ sở vật chất, PR khác.

binhtranhcm
14-07-09, 03:25 PM
Mình cũng ấp ủ dự án mở trường mầm non tư thục, vì người iu mình đang làm cô giáo nuôi dạy trẻ và dự định sau này hai đứa sẽ mở trường khi đủ điều kiện. Theo mình trước khi tiến hành dự án phải trả lời một số câu hỏi cơ bản sau:
+ Quy mô trường như thế nào? Cần bao nhiêu vốn và vốn này sẽ tài trợ bằng những nguồn nào?
+ Sau khi biết rõ sồ vốn có thể huy động, mình sẽ quyết định mở trường nhằm phục vụ khách hàng là người thu nhập cao, trung bình hay tất cả. Tìm một vị trí tốt để mở trường cũng là một vấn đề quan trọng trong sự thành công của dự án. Yêu cầu về vị trí phải rộng, thoáng mát, yên tĩnh và vị trí giao thông tiện lợi. Nếu các bạn ở ngoại thành thì vị trí này có thể kiếm được, còn trong thành phố thì rất khó khăn. Sau khi tìm được vị trí thích hợp thì công việc kế tiếp là thiết kế ngôi trường, vấn đề này thì không khó lắm các bạn có thể nhờ tư vấn hoặc tham khảo một số ngôi trường khác.
+ Vấn đề kế tiếp là tổ chức bộ máy điều hành, giáo viên. Lưu ý một số điều kiện ràng buộc của bộ giáo dục với loại hình kinh doanh này
+ Sau cùng là bạn phải tìm cách thức PR cho sản phẩm của bạn

Tóm loại đây là loại hình kinh doanh đặc biệt, ngoài mục đích lợi nhuận còn mang tính giáo dục nhân văn rất cao, việc kết hợp hài hòa hai yếu tố này là là nền tàng cho sự thành công bền vững. Trên đây là một vài suy nghĩ của mình bạn nào có cùng chí hướng xin chia sẽ để khi thực hiện dự án sẽ gặp ít rủi ro nhất.

anh tien
27-07-09, 09:45 AM
Nếu các anh chị nào có dự án hoặc đề tài tiểu luận về dự án này, xin vui lòng chia sẽ với mình với nhé! Mình đang cần gấp.
Xin cảm ơn các anh chị em trong 4R rất nhiều!
"HopTac"
Chào bạn!
Thông tin của bạn đã quá lâu rùi, nhưng mình vẫn muốn hỏi bạn, bạn còn ý định tìm hiểu vấn đề này nữa không? Mình có thể giúp bạn.
0912.922.496 - Mai anh

toctongan
07-08-09, 02:25 PM
MÌnh là giáo viên mầm non có kinh nghiệm 6 năm dạy trẻ trong trường công lập,hiện đang ở Quận 12 TPHCM.Mình có ý định mở tư thục nên đã tim hiểu và năm được 1 số thủ tục và cách thức làm việc.Mình nghĩ tại sao chúng ta - những người có cùng ý tưởng không cùng hợp sức và chia sẻ để có được 1ys tưởng hay nhất?rồi bắt tay vào làm.Mình rất cần 1 người cộng sự

lephuong505
11-08-09, 02:12 PM
MÌnh là giáo viên mầm non có kinh nghiệm 6 năm dạy trẻ trong trường công lập,hiện đang ở Quận 12 TPHCM.Mình có ý định mở tư thục nên đã tim hiểu và năm được 1 số thủ tục và cách thức làm việc.Mình nghĩ tại sao chúng ta - những người có cùng ý tưởng không cùng hợp sức và chia sẻ để có được 1ys tưởng hay nhất?rồi bắt tay vào làm.Mình rất cần 1 người cộng sự
XIn chào ! mình cũng đang nghiên cứu để viết dự án đầu tư trường mầm non, có thể hợp tác được không ?

toctongan
11-08-09, 04:07 PM
Okay!Mail mình là :toctongan@yahoo.com.Bạn cho biết YM đi để liên lạc

lephuong505
11-08-09, 10:46 PM
Okay!Mail mình là :toctongan@yahoo.com.Bạn cho biết YM đi để liên lạc
Mình đã gửi tin nhắn qua YM của toctongan rồi đấy \.
mong được hợp tác !

phamluan
12-08-09, 09:28 PM
mình chẳng biết bạn có cần không ngày trước bọn mình làm bài tập nhóm nên làm cái đề tài này mình có đầy đủ cả bài trình triếu trên powerpoin mình gửi cho bạn bản nháp này đọc thử

thtlighting
29-08-09, 09:39 AM
Hay lắm bà chị mình gửi con nhỏ ở nhà tư nhân mỗi tháng mất 1,5T
Bác mở mỗi lớp trông 15-20 chú nhóc là thu khá tiền

:Đồng Ý:Nếu biết cách làm thì có lẽ đây là một dự án rất khả thi và "thu khá tiền"
Thanks

whydothat
05-10-09, 11:56 PM
Nhìn chung thì dự án của bạn Phamducluan cũng được và nó cũng mở được hướng đi cho nhiều người. Thay mặt moị người chân thành cảm ơn bạn. Nếu được thì bạn có thể post bản chi tiết lên thì ok. hihihi

VNHOCMAI
06-03-10, 04:52 PM
mình down dự án của bạn Phamducluan về nhưng mở ra xem thì ko đc. tuy nhiên cũng cảm ơn bạn đã post bài. mình đang quan tâm về dự án này, nếu có thể bạn vui lòng gởi cho mình theo địa chỉ tphai2110@yahoo.com

cám ơn bạn nhiều !

maithuha88
06-03-10, 05:02 PM
Mình rất thích trẻ con cho nên minh rất quan tâm đến dự án này bạn là chủ dề án này có thể cho mình biết cụ thể hơn dược ko?thanks

lephuchiep
18-03-10, 01:31 AM
Làm thế này cho nhanh nè bạn:

I. Chi phí đầu tư:
1. Đánh giá nhu cầu. Ví dụ: có 300 học sinh
2. Định giá đất (theo giá thị trường) hoặc tiền thuê nhé bạn.
3. Đọc "Suất vốn đầu tư công trình" của Bộ XD ban hành:
300 cháu * 27.710đ/cháu =8,313 tỷ (đã bao gồm xây dựng và thiết bị).
4. Chi phí khác.
--> Tổng chi phí (đưa về giá trị hiện tại)
II. Doanh thu.
- Tiền xây dựng
- Học phí
--> Tổng doanh thu tháng --> năm --> đưa về giá trị hiện tại.
III. Kết luận.

Chúc bạn thành công
lephuchiep@yahoo.com
0915451515

Na Le
13-02-14, 12:08 AM
mình chẳng biết bạn có cần không ngày trước bọn mình làm bài tập nhóm nên làm cái đề tài này mình có đầy đủ cả bài trình triếu trên powerpoin mình gửi cho bạn bản nháp này đọc thử
minh dag can du an nay ma file ban ko tai dc ban co the gui qua mail nay jup minh ko.mail:hongle.smp@gmail.com
dd:0915342552